close buttonclose buttonclose button

แท๊กซี่เสียว
*

เล่าเรื่องเสียว

• เรื่องเสียว
  • 5772
    • View Profile
« on: February 12, 2012, 05:58:03 PM »

เมื่อเร็ว ๆ นี้เอง ไปซื้อของที่ห้างเดอะมอล์ บางกะปิ แล้วได้เรียกแท็กซี่ ไปส่งที่บ้าน ผมเอาของใส่ที่เบาะหลังแล้วออกมานั่งคู่กับหนุ่มแท็กซี่ พอรถออกจากเดอะมอลล์ มุ่งหน้าไปทางบ้านผม พอถึงทางแยกรถติดไฟแดง ผมจึงได้มองไปที่คนขับแท็กซี่ สำรวจรูปร่างหน้าตา เออว่ะ หน้าตาคมเข้ม ดี สำเนียงทองแดงแบบคนใต้ ตัวผอมๆ บาง ๆ แต่กางเกงยีนส์ที่แกสวมอยู่ รัดเป้าแบบตุง ๆ เห็นท่อนลำพาดลงกลางหว่างขาเหมือนเก็บลงล่าง มันโป่งนูนตรงเป้า มองเห็นนูน ๆ อย่างชัดเจนเลย ตอนนั้นก็ บ่าย 3 โมงกว่า ๆ แล้ว ผมจึงถามแกว่า วันนี้ขับรถรายได้ดีไหม

แกก็บอกว่าวันนี้ค่อนข้างแย่หน่อย เพิ่งมีรายได้พอค่าน้ำมันเอง บางวันก็ดี บางวันก็พอแค่ค่าน้ำมันไม่พอค่าเหนื่อยแรง งั้นวันนี้ก็แย่หน่อยซิ ผมถามแก แกพยัคหน้าตอบ ระหว่างที่คุยไป ผมก็แอบชำเรืองมองเป้าแกไป จนเหมือนแกจะรู้สึกตัว และแกก็น่าจะอ่านใจผมออก เพราะแกถ่างขากว้างขึ้น ระหว่างการสนทนาก็คุยกันถึงเรื่องครอบครัว ก็ปรากฎว่าเป็นหนุ่มใหญ่ วัยแตกเปลี่ยวอายุสามสิบกว่า ๆ แล้ว เป็นพ่อหมายร้างเมียมาหลายปีแล้ว มาขับแท็กวี่ อยู่ กทม. ได้ 2 ปีแล้ว เป็นหนุ่ม ปัตตานี พอไปถึงบ้านผมก็เลยบอกให้แกจอดหน้าบ้านบอกแกว่ารอผมเปิดประตูเดี๋ยว ของเยอะ จะได้ขนเข้าบ้านง่าย ๆ พอผมเปิดประตูรั้วบ้าน แกก็ถอยรถเข้ามาจอด และแกก็ช่วยผมขนของเข้าบ้าน ผมจึงชวนแกคุย และชวนแกดื่มกาแฟ และถามแกว่าจะอาบน้ำอาบท่าก็ได้นะ เพราะเดี๋ยวก็ต้องส่งรถแล้วไม่ใช่หรือ เพราะแกอ่านใจผมออกรู้ว่าผมต้องการอะไร แกก็เลยส่งสายตาให้ผม และก็บอกผมว่า งั้นแกขออาบน้ำก่อนแล้วค่อยกินกาแฟ ผมจึงบอกให้แกเข้าห้องน้ำชั่นล่าง บอกแกว่าตามสบาย ผมจะขึ้นไปหยิบผ้าเช็ดตัวให้ พอผมเดินขึ้นไปหยิบผ้าเช็ดตัวลงมา ปรากฏว่า แกเข้าห้องน้ำไปแล้ว เส้อและกางเกงยีนส์ของแก วางพาดอยู่ที่เก้ากี้ โต๊ะอาหาร ผมจึงตัดสินใจเคาะประตูห้องน้ำ เพื่อเอาผ้าเช็ดตัวให้แก พอผมเคาะแกก็เปิดประตูให้ผม และส่งที่ผมเห็น หนุ่มผอมบางคนนี้ แอบซ่อนรูปร่างและกล้ามเน้อเอาไว้ เขาไม่ได้ผอมเก้งก้าง